Liên Hệ

dieuhoa021192

Thống kê truy cập

Online: 35

Hôm nay: 79

Hôm qua: 223

Tuần này: 647

Tuần trước: 836

Tháng này: 232

Tháng trước: 3.832

Tất cả: 729.844

​Thuốc nhét hậu môn hạ sốt paracetamol Hexal 250mg Zapchen

Miêu tả:

Paracetamol Hexal 250mg được thiết kế đặc biệt cho trẻ em từ 2 tuổi đến 8 tuổi  (13-25kg), với những bé khó uống các dạng thuốc và siro, dễ nôn.Thuốc làm giảm đau nhẹ đến trung bình, hạ sốt
Ngoài ra thuốc có thể dùng cho những người có dạ dày nhạy cảm và có huyết suy giảm đông máu. 

Thuốc nhét hậu môn hạ sốt paracetamol Hexal 250mg  Zäpchen





Paracetamol Hexal 250mg được thiết kế đặc biệt cho trẻ em từ 2 tuổi đến 8 tuổi  (13-25kg), với những bé khó uống các dạng thuốc và siro, dễ nôn.Thuốc làm giảm đau nhẹ đến trung bình, hạ sốt
Ngoài ra thuốc có thể dùng cho những người có dạ dày nhạy cảm và có huyết suy giảm đông máu. 




Liều lượng : 
Chỉ nên được sử dụng để điều trị cho trẻ em từ 2 - 8 tuổi và có trọng lượng cơ thể ít nhất là 13kg
>>>Trẻ em 2-4 tuổi (13-16 kg): 1 viên/lần,(tương đương với 250 mg acetaminophen) khoảng cách giữa 2 lần sử dụng ít nhất là 6 giờ ,không sử dụng quá 3 viên trong vòng 24h.
>>>Trẻ em 4-8 tuổi (17-25 kg) trở lên : 1 viên/lần,(tương đương với 250 mg acetaminophen) , khoảng cách giữa 2 lần sử dụng ít nhất là  6 giờ, không sử dụng quá 4 viên trong vòng 24h
Chỉ sử dụng tối đa là 3 ngày . nếu sau 3 ngày tình hình ko cải thiện cần được sự tư vấn của bác sĩ .
Loại thuốc này được nhét sâu vào hậu môn càng tốt sau khi đại tiện. Để cải thiện sự bôi trơn có thể viên thuốc ấm áp trong tay hoặc một thời gian ngắn bạn ngâm viên thuốc trong nước nóng.





Chống chỉ định: 
Thuốc không nên được sử dụng,nếu bạn bị dị ứng (quá mẫn) ​​với paracetamol hoặc bất kỳ tá dược
Không sử dụng thuốc này cho trẻ dưới 2 tuổi hoặc dưới 13 kg trọng lượng cơ thể
Người bị rối loạn chức năng gan và suy thận nhẹ .Thuốc không nên dùng hoặc dùng kết hợp với rượu.
Để tránh nguy cơ quá liều, cần đảm bảo rằng các loại thuốc khác được áp dụng tại cùng một thời điểm, không chứa Acetaminophen.
Xuất Xứ : Đức


Bình luận sản phẩm

  • Đánh giá của bạn về sản phẩm:
  • reset captcha
  • Gửi bình luận

Danh sách bình luậnChưa có phản hồi về ​Thuốc nhét hậu môn hạ sốt paracetamol Hexal 250mg Zapchen.

    Sản phẩm cùng loại

      • Viên sủi Altapharma Magnesium +Calium+ D3

        Viên sủi Altapharma Magnesium +Calium+ D3

        Mã: 335476
        Thực phẩm chức năng bổ sung Magiê, Canxi, Vitamin D và các khoáng chất  giúp cho xương và cơ chắc khỏe . Vitamin D đóng góp vào sự hấp thụ và sử dụng Canxi được tốt hơn.

        Giá: 80.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng
      • Thuốc bổ mắt Doppel herz Augen Extra Tag + Nacht

        Thuốc bổ mắt Doppel herz Augen Extra Tag + Nacht

        Mã:
        Thuốc bổ mắt augen extra tag nacht Doppelherz giàu thành phần vitamin A, C, E, B, cùng các nguyên tố vi lượng kẽm và đồng giúp nuôi dưỡng đôi mắt khỏe mạnh.
        Sản phẩm phù hợp cho những người phải làm việc với máy tính thường xuyên, những công việc đòi hỏi thị lực tốt, hay những bạn mắc bệnh về mắt. Giúp đôi mắt luôn khỏe mạnh, giữ cho chức năng thị lực của bạn luôn ổn định suốt ngày đêm.

        Giá: 250.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng
      • Viên sủi Altapharma Vitamin C

        Viên sủi Altapharma Vitamin C

        Mã: 205243
        Cung cấp Vitamin C giúp tăng cường hệ thống miễn dịch, chống oxy hóa. Hơn nữa, vitamin C là một chất dinh dưỡng quan trọng trong việc sản xuất collagen ngăn ngừa lão hóa sớm và trông trẻ trung hơn.

        Giá: 70.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng
      • Pantederm N Hexal 10% Salbe Wund-Und Heilsalbe

        Pantederm N Hexal 10% Salbe Wund-Und Heilsalbe

        Mã: 587009
        Kem sử dụng ở những vùng da bị thương, nở loét. Kem sử dụng tốt cho cả trẻ em và ngưởi lớn.

        Giá: 250.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng
      • Bình Xịt mũi cho người lớn Aliud Pharma Nasen - Spray Al 0,1%

        Bình Xịt mũi cho người lớn Aliud Pharma Nasen - Spray Al 0,1%

        Mã: 929274
        Giúp thông mũi, giảm chất nhầy và tạo thuận lợi cho tiết bài tiết trong viêm mũi xoang mũi, sưng màng niêm mũi trong viêm mũi, chảy nước mũi (viêm mũi vasomotorica), chảy nước mũi dị ứng (viêm mũi dị ứng). Hỗ trợ điều trị hiệu quả viêm mũi dị ứng , viêm xoang, viêm đường hô hấp .

        Giá: 160.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng
      • Thuốc chống say tàu xe Reisetabletten Stada

        Thuốc chống say tàu xe Reisetabletten Stada

        Mã: 749672
        Phòng và điều trị say tàu xe, chóng mặt, buồn nôn và nôn , không gây buồn ngủ 
        Dành cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi

        Giá: 200.000 đ

        Chi tiếtĐặt hàng